PHỤ NỮ XÃ HỢP THÀNH TỔ CHỨC CÁC HOẠT ĐỘNG CÓ Ý NGHĨA GÓP PHẦN HUYỆN TRIỆU SƠN VỀ ĐÍCH NTM NĂM 2021
PHỤ NỮ XÃ HỢP THÀNH TỔ CHỨC MỘT SỐ HOẠT ĐỘNG CÓ Ý NGHĨA NHƯ CHỈNH TRANG LẠI CÁC CHẬU HOA, CÂY CẢNH, TRỒNG LẠI MỘT SỐ CÂY XANH TRONG CÁC TRỤC ĐƯỜNG 514A, 514B VÀ TUYẾN ĐƯỜNG LIÊN THÔN XANH, SẠCH ĐẸP VÀ GÓP PHẦN HUYỆN TRIỆU SƠN PHẤN ĐẤU VỀ ĐÍCH NTM NĂM 2021
- Thực hiện Chương trình Mục tiêu quốc gia xây dựng nông thôn mới (XDNTM), huyện PN xã Hợp Thnhf luôn nhận được sự quan tâm, hỗ trợ của huyện hội; sự lãnh đạo, chỉ đạo của Đảng ủy, HĐND, UBND xã; sự phối hợp, hướng dẫn, tạo điều kiện thuận lợi của, Ban Thường vụ Huyện hội, HĐND, UBND huyện đã tập trung lãnh đạo, chỉ đạo, triển khai thực hiện và đạt nhiều kết quả thiết thực, bộ mặt nông thôn có nhiều đổi mới; đã huy động cả hệ thống chính trị vào cuộc, nhất là sự đồng thuận, chung tay, góp sức của các tầng lớp Nhân dân trên địa bàn.
Chính vì vậy, kinh tế - xã hội của huyện có bước phát triển vượt bậc, đời sống vật chất và tinh thần của Nhân dân được nâng lên rõ rệt, xã đã có 7/7 thôn được công nhận thôn văn hóa, xã phấn đấu hoàn thành các tiêu chí và đạt chuẩn huyện giao trong năm 2022, sớm hơn so với mục tiêu Nghị quyết Đại hội Đảng bộ xã Hơp Thành lần thứ XXI, nhiệm kỳ 2020–2025 đề ra.
Tin cùng chuyên mục
-
Thôn Diễn Hòa đổ đường GTNT
03/07/2024 09:00:00 -
Thôn Diễn Hòa đổ bê tông cạp lề tuyến đường từ Trường mầm non đi chợ Sim
02/07/2024 10:40:00 -
Thôn Diễn Đôn đổ đường bê tông
02/07/2024 10:37:00 -
Thôn Diễn Ngoại thực hiện hiến đất mở rộng đường GTNT trên địa bàn thôn
02/07/2024 10:31:00
PHỤ NỮ XÃ HỢP THÀNH TỔ CHỨC CÁC HOẠT ĐỘNG CÓ Ý NGHĨA GÓP PHẦN HUYỆN TRIỆU SƠN VỀ ĐÍCH NTM NĂM 2021
PHỤ NỮ XÃ HỢP THÀNH TỔ CHỨC MỘT SỐ HOẠT ĐỘNG CÓ Ý NGHĨA NHƯ CHỈNH TRANG LẠI CÁC CHẬU HOA, CÂY CẢNH, TRỒNG LẠI MỘT SỐ CÂY XANH TRONG CÁC TRỤC ĐƯỜNG 514A, 514B VÀ TUYẾN ĐƯỜNG LIÊN THÔN XANH, SẠCH ĐẸP VÀ GÓP PHẦN HUYỆN TRIỆU SƠN PHẤN ĐẤU VỀ ĐÍCH NTM NĂM 2021
- Thực hiện Chương trình Mục tiêu quốc gia xây dựng nông thôn mới (XDNTM), huyện PN xã Hợp Thnhf luôn nhận được sự quan tâm, hỗ trợ của huyện hội; sự lãnh đạo, chỉ đạo của Đảng ủy, HĐND, UBND xã; sự phối hợp, hướng dẫn, tạo điều kiện thuận lợi của, Ban Thường vụ Huyện hội, HĐND, UBND huyện đã tập trung lãnh đạo, chỉ đạo, triển khai thực hiện và đạt nhiều kết quả thiết thực, bộ mặt nông thôn có nhiều đổi mới; đã huy động cả hệ thống chính trị vào cuộc, nhất là sự đồng thuận, chung tay, góp sức của các tầng lớp Nhân dân trên địa bàn.
Chính vì vậy, kinh tế - xã hội của huyện có bước phát triển vượt bậc, đời sống vật chất và tinh thần của Nhân dân được nâng lên rõ rệt, xã đã có 7/7 thôn được công nhận thôn văn hóa, xã phấn đấu hoàn thành các tiêu chí và đạt chuẩn huyện giao trong năm 2022, sớm hơn so với mục tiêu Nghị quyết Đại hội Đảng bộ xã Hơp Thành lần thứ XXI, nhiệm kỳ 2020–2025 đề ra.
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/30/636131890.jpg )